Chào các bạn,

Như đã thông báo ở đây, T7 tuần này sẽ diễn ra VNOI Marathon vòng 1.

Hè đã đến, và đây là thời gian tuyệt vời nhất để các bạn cày bài và tăng trình độ vì không phải vướng víu công việc ở trường. VNOI Marathon, bắt đầu từ năm 2008, được lập ra với mục tiêu giúp các bạn học được kiến thức mới. Vì vậy bọn mình để thời gian thi 12h khá dài, để các bạn có thể chày cối cả ngày và phát minh ra những ý tưởng kỳ diệu.

Những điều bạn nên biết trước khi thi:

• Bạn chỉ cần có account VOJ là có thể thi
  • Bạn đọc đề và submit ở đây. Khi kỳ thi bắt đầu, đề bài sẽ tự động xuất hiện.
  • Trong quá trình thi, bài của bạn chỉ được chấm với test ví dụ. Đối với 1 số bài đặc biệt bạn được chấm nhiều test hơn, thì sẽ được nói cụ thể rõ ràng trong đề bài.
  • Bạn được nộp bài nhiều lần, kết quả cao nhất sẽ được tính là kết quả cuối.
  • Nếu bài của bạn chạy trên máy đúng, mà nộp lên không hiểu sao sai, thì bạn có thể submit thử ở ideone, nhưng chú ý là bạn cần đặt chế độ private, nếu không các thí sinh khác có thể tình cờ và bất ngờ đọc được code của bạn. Trong trường hợp 2 bài thí sinh giống nhau, bọn mình có quyền chấm thành 0 điểm mà không nhất thiết phải giải thích thêm.
  • Trong quá trình thi, nếu có thắc mắc gì, các bạn có thể đặt câu hỏi ở đây. Bọn mình sẽ cố gắng giải đáp thắc mắc trong thời gian sớm nhất có thể.
  • Trong trường hợp đề bài / việc chấm bài có vấn đề, các thông báo sẽ được đăng ở đây. Vì vậy các bạn nên thỉnh thoảng quay lại kiểm tra topic này.

Muốn bùng cháy,

VNOI Admin team.

UPDATE#1: Link đề bài

UPDATE#2: Tạm thời trình chấm bài VMCUT đang bị sai và sẽ được sửa trong thời gian sớm nhất. Các bài nộp của các bạn sẽ được rejudge sau khi trình chấm được sửa xong.

UPDATE#3: Hiện tại trình chấm bài VMCUT đã chính xác. Các bài đã được rejudge

UPDATE#4: Đề bài VMSALARY bị viết sai. Đề đã được sửa lại:

"Nếu nhân viên x là cấp trên trực tiếp của nhân viên y và nhân viên y là cấp trên của nhân viên z thì x là cấp trên (nhưng không trực tiếp) của nhân viên z."

UPDATE#5: 3 bài VMSALARY, VMDAOBIT và VMPIZZA đã được chấm xong. Bài VMCUT do có 1 chút sự cố kĩ thuật nên sẽ được chấm sau. Dự kiến bài VMCUT sẽ được chấm xong trong 1-2h nữa.

UPDATE#6: Mình đang rejudge lại bài VMPIZZA do có 2 test yếu. Nếu các bạn 100 điểm thì khả năng cao là sẽ không bị ảnh hưởng gì. Bài VMCUT mình đang rejudge lại từ đầu do rejudge sai khiến các bạn bị 0

UPDATE#7: Mình đã add 3 bài VMPIZZA, VMSALARY, VMDAOBIT lên VOJ. Bài VMCUT sẽ được up lên sau.

UPDATE#8: Bảng rank đã có ở đây. Với những bạn nộp nhiều lần, kết quả cao nhất sẽ được tính.

3 bài VMPIZZA, VMSALARY, VMDAOBIT sao ở vnoi.info/problems/list vẫn chưa có vậy anh ?

Trả lời yurilover172
  Hiện bài gốc

Các bạn muốn biết lời giải thật sự rất nhanh và dễ. Chỉ cần lập một post hỏi người giải được làm thế nào thôi mà :) Mình vẫn chưa thấy ai trao đổi về cách làm các bài ở đây :)

Trả lời khanhptnk
  Hiện bài gốc

Ý em là em vào mục Đề bài search thử thì không thấy 3 bài đấy ạ.

Trả lời yurilover172
  Hiện bài gốc

Mình sẽ add lên VNOI trong 1 2 ngày tới nhé :)