cho mình hỏi các câu hỏi về ngôn ngữ lập trình thì đặt vào đâu
ví dụ như mình có câu hỏi thế này
làm thế nào để tăng giới hạn stack khi biên dịch bằng gcc? mình gọi đệ quy 10^5 lần và nó bão lỗi

Vấn đề này hình như cũng nhiều người bị, chỉnh stack memory chỉ chỉnh được với từng trình biên dịch thì phải, và khi bạn submit bài lên VOJ thì hình như câu lệnh mở rộng stack mem cũng không dùng được.

Cảm ơn bạn. Mình sẽ sớm thêm mục trong Forum để cho những câu hỏi như này :D

Tùy trình biên dịch + OS sẽ có compile option để mở stack. Bạn có thể thử:

• g++ -Wl,-stack_size,0x100000000  program.cpp
  • g++ ulimit -s unlimited program.cpp
  • g++ -Wl,--stack,4194304 program.cpp

Ngoài ra cũng có 1 số cách để tăng stack size trong code, ví dụ như với MS Visual C++, thì có thể dùng:

#pragma comment(linker, ”/STACK:36777216“)

Tuy nhiên theo mình biết thì ko có cách nào đơn giản & tổng quát cho tất cả các compiler, nên mình nghĩ tốt nhất là dùng option lúc compile. Với online judge nào không mở stack, thì mình nghĩ là OJ đó khá lởm, tốt nhất là đừng làm bài trên đó :v

Trả lời admin
  Hiện bài gốc

thế nếu chấm bằng themis thì sao? theo như mình biết thì fpc cho phép mở stack trong code

Trả lời BornToThrow
  Hiện bài gốc

FPC có mở stack trong code, hình như là {$M 1000111000} (lâu rồi ko code nên cũng ko nhớ chính xác lắm :v bạn nào vào confirm với 

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

đúng là có cái này cơ mà mình đang hỏi trong c++, compiler gcc mà themis đang dùng

Trả lời BornToThrow
  Hiện bài gốc

Themis thì hình như là không có cách nào. Nhưng mình nghe nói khi thi VOI thì các thầy sẽ mở stack :-? Ai confirm cho mình thông tin này đi. Mấy năm mình đi VOI thì nghe tin đồn là vậy.