Trong thời gian này, việc tính điểm & submit gặp nhiều sự cố, nên bọn mình đã phải tắt phần tính điểm để sửa lỗi. Vì vậy trong thời gian này các bài nộp qua VNOI và xếp hạng VOJ sẽ không được cập nhật.

Bọn mình sẽ cố gắng sửa sớm trong 1-2 tuần tới. Rất mong các bạn thông cảm.

anh ơi v khi đc sửa xong thì có cập nhật lại điểm của tất cả các bài sub ko ạ

Trả lời namjr
  Hiện bài gốc

Có :)

RR cho mình hỏi là các bạn đã sửa xong chưa phần tính điểm chưa nhỉ? Thấy bảng xếp hạng hôm nay hơi khác mọi khi :)

Tại sao điểm VNOI xuống thấp vậy, thấp bằng 1/3 hồi trước

Trả lời Cryst
  Hiện bài gốc

Tụi mình đã sửa và đang hồi phục dần dữ liệu của các bạn trên trang vn.spoj.com nên bảng điểm bây giờ bạn sẽ thấy nó nhảy màu liên tục trong vòng vài tiếng.

ohh anh ơi có nhiều bài 0 điểm thật đấy nhiều bài cx giảm điểm nữa nên điểm max thấp 

ak hình như vẫn chưa cập nhật hết điểm tất cả các bài

Tại sao nhiều bài khó mà 0.00 điểm hết thế ạ? Trong khi POST huyền thoại thì gần 1 điểm

Trả lời themastermind
  Hiện bài gốc

Các bạn cứ từ từ :v phải vài ngày nữa mới có đủ dữ liệu từ VOJ & điểm các bài mới đúng.

Hiện tại dữ liệu nộp bài của các bạn trên VOJ và bảng xếp hạng đã được khôi phục. Bọn mình đang đang kiểm tra lại và sẽ sớm mở lại chức năng nộp bài cho các bạn :D.

Trả lời tmbao
  Hiện bài gốc

Hình như mình thấy chưa chuẩn. Mình làm thử 3 bài NKSGAME, LIS, LIQ mà ở bảng xếp hạng thì chỉ có 0.05 điểm, mình xem phần đề bài thì thấy chỉ có xác nhận đã AC bài NKSGAME, còn 2 bài kia không thấy gì xảy ra.

Trả lời tmbao
  Hiện bài gốc

Hình như em cũng thấy chưa chuẩn. Em mất hơn 1 tiếng ngồi kiểm tra các bài làm được thì thấy với các bài 100/AC thì em đã được hơn 100 điểm rồi, nhưng ở bảng xếp hạng thì chỉ được 73,67 điểm, hi vọng là chưa cập nhật xong.

Lúc nãy em mới xem lại bảng xếp hạng thì điểm em vẫn thế, và phát hiện là có mấy bạn ở cuối bảng bị điểm âm. Mọi người có thể giải thích được không ạ?

mấy ad cho hỏi sau khi fix xong thì những bài đã submit trong thời gian fix có được tự đông cộng vào hay phải submit lại ạ

Trả lời ARSENAL1886
  Hiện bài gốc

Mình vừa sửa lại điểm của bạn (và sửa luôn điểm của tất cả mọi người). Tuy nhiên bọn mình vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân gây ra việc tính điểm sai này. Từ giờ đến lúc bọn mình sửa được lỗi này, điểm của các bạn có thể bị sai. Để điểm không bị lệch quá nhiều, trước mắt mình sẽ thường xuyên chạy code sửa điểm.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Em thấy phần các bài nộp còn chưa được cập nhật hết. Ví dụ: bài LIS tại vnoi, danh sách nộp bài chỉ cập nhật đến ID 14849627, trong khi tại vn.spoj.com đã có thêm vài bài nộp nữa, ID hiện tại là 14874433

Bây giờ thì phải submit bằng VNOI mới cập nhật điểm hay ở VOJ cũng vẫn được ạ

Trả lời themastermind
  Hiện bài gốc

Có nhé

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Cho em hỏi  bài VMRESTO sao submit mà không tính điểm vậy?

Trả lời kudo.shinichi
  Hiện bài gốc

Bài này chưa đc add lên VNOI. Bao giờ bài được add lên VNOI thì sẽ được tính điểm :D

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

VNOI vẫn chưa mở submit phải không anh? Vậy bao giờ mới mở ạ?