Xin chào tất cả các VNOIers, chắc hẳn các bạn đã rất ngóng chờ kỳ thi VNOI Marathon 2015 (VM15) trong dịp hè này. Hôm nay mình xin đưa những thông tin nóng hổi nhất về kỳ thi VM15 cho tất cả các bạn.

VNOI Marathon là một cuộc thi lập trình hàng năm do ban quản trị diễn đàn VNOI tổ chức. VNOI Marathon được khai sinh với hy vọng tạo ra một sân chơi mới mẻ, lành mạnh và bổ ích cho các bạn học sinh, sinh viên đam mê lập trình. VNOI Marathon giúp các bạn tìm tòi, khám phá những kiến thức mới cũng như góp phần tăng thêm nhiềm đam mê với bộ môn Tin học. Đề thi được tuyển chọn từ nguồn bài của các bạn học sinh có thành tích cao trong các kì thi quốc gia và quốc tế và của các thầy cô giáo nổi tiếng trong lĩnh vực Tin học.

Kỳ thi VNOI Marathon 2015 sẽ bao gồm 4 vòng thi

• 3 vòng đầu, mỗi vòng sẽ có 4 bài:  3 bài P (có thuật giải tối ưu) và 1 bài NP (không có thuật giải tối ưu). Trong thời gian thi, 3 bài P bạn sẽ được chấm test ví dụ, bài NP bạn sẽ được chấm 10 tests trong bộ test chính thức của kỳ thi. 3 vòng đầu sẽ diễn ra trong vòng 12 tiếng: 9:00 sáng đến 9:00 tối.
  • Vòng cuối là vòng đặc biệt, bao gồm 4 bài tập, thời gian và format đề thi sẽ được thông báo sau để tăng tính hấp dẫn cho kỳ thi.

Thời gian cụ thể từng vòng thi 

• Vòng 1 diễn ra vào thứ 7 ngày 25/7
  • Vòng 2 diễn ra vào thứ 7 ngày 8/8
  • Vòng 3 diễn ra vào thứ 7 ngày 15/8
  • Vòng 4 diễn ra vào thứ 7 ngày 22/8

Và tất nhiên, kỳ thi nào cũng sẽ có giải thưởng, VM15 cũng vậy, rất nhiều giải thưởng hấp dẫn đang chờ đón các coders. Chi tiết về phần thưởng sẽ được các admins thông báo sau. 

Các ngôn ngữ cho phép: Pascal, C, C++, Java, ... (tùy tuộc từng bài cụ thể)

Các bạn hãy share post này cho các bạn của bạn biết và cùng tham gia kỳ thi VNOI Marathon 2015 nhé <3

14/07/2015

Admins Team

Yo. Bật mí phần thưởng đi admin ơi.

Trả lời vuongnguyen
  Hiện bài gốc

Cái gì đẹp đẽ quan trọng phải giấu rồi về sau bật mí nó mới nóng hổi :3 

Ad ơi cho mình hỏi, cái này thi online tại nhà hay sao? Dùng pascal để thi được không?

Trả lời Tomnguyen4499
  Hiện bài gốc

Thi online tại nhà bạn ạ :D
"Các ngôn ngữ cho phép: FPC, C, C++, Java, ... "

e háo hức quá <3

Lênn

thứ 7 nào em cũng bận, chắc là ko có cơ hội làm, nếu là chủ nhật như NTU Coder thì hay biết mấy

Đăng ký tham gia thế nào đấy ad, cho em một vé :)

ad cho mình hỏi. thi từ 9h sang den 9h toi. v 9 h toi la thoi han chot sau 9h k co thi nua hay la 8h45 thi thì 8h45 bat dau tính h

Trả lời Mike_94
  Hiện bài gốc

9h sáng là thời gian có đề --> bạn ko thể bắt đầu làm trc' 9h.

9h tối là thời gian nộp bài cuối cùng --> bạn ko thể nộp bài sau 9h.

Trả lời tuyethoa0804
  Hiện bài gốc

Bạn chỉ cần có account VOJ là có thể thi được.

Cho em hỏi với ạ, khi chấm bài thì sẽ chấm tất cả các bài mình nộp lên lấy điểm cao nhất hay chỉ chấm bài cuối cùng được nộp lên ạ? Em cảm ơn :D

Trả lời mofk_
  Hiện bài gốc

Bạn được nộp bài nhiều lần, chỉ kết quả lần nộp cuối được tính

Bảng tổng sắp của 3 vòng thi đầu đã có: http://vnoi.info/contests/show/24/

Chỉ còn 1 vòng cuối là thứ 7 tuần này, các bạn cố gắng làm hết mình nhé :3

Trả lời tmbao
  Hiện bài gốc

AD cho mình hỏi, top bao nhiêu có áo vậy?