Chào các anh chị, năm nay em thi học năm 2 ngành điện tử. Em muốn học thêm về cntt, cụ thể là học lập trình. Mọi người cho em xin lời khuyên là nên học mảng nào ạ? Em cảm ơn!

Mảng nào mình thích thì chiến thôi, rất đơn giản.

VD: Thích làm web: HTML, CSS, PHP, MySQL, Python,...

Thích cày SPOJ, Codeforces, thi ACM: C++ (Pascal cũng được)

Muốn tạo phần mềm ứng dụng: Java, Objective-C, BASIC

Muốn tạo một người luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu: Sang box Machine Learning của VNOI (có ngôn ngữ lập trình chuyên về cái này)

Tùy mục đích mà học ngôn ngữ đó thôi!

Bạn phải xác định cho mình mục đích học sau này để làm về gì lập trình web, viết app cho di động hay làm về winform. Bạn có thể gọi điện cho bên imic các chị bên đấy sẽ tư vấn cho bạn rõ hơn 

Trả lời bvd
  Hiện bài gốc

Vâng :3 lời khuyên của 1 học sinh vừa lên lớp 10 (sinh năm 2000) dành cho 1 sinh viên năm 2 đại học. Rất ý nghĩa :3 

Điện tử thì học lập trình nhúng nhé bạn.

Trả lời bvd
  Hiện bài gốc

Cảm ơn b nhé!

Trả lời kudo.shinichi
  Hiện bài gốc

omg......a này nói e mới thấy, b #bvd lên tiếng đi, b nhiu t vậy????mà thấy k phải b 2000 đâu, bạn biết về kt lt còn nhiều hơn cả t @@

Trả lời sakura_hong
  Hiện bài gốc

t cũng thấy mọi người bảo bên đấy tốt, t sẽ tham khảo, cảm ơn b

Trả lời ngmq
  Hiện bài gốc

Nhưng giờ còn ở đâu dạy c/c++ k ạ? e thấy toàn học Java, c# thôi ạ....khó nhai phết

Trả lời hoanghai15
  Hiện bài gốc

Cái này mình trả lời chung, ko riêng cho C/C++:

Nếu theo ngành Tin thì cái quan trọng nhất là bạn tự tìm tòi học hỏi. Kiến thức trên trường bạn được học chỉ là 1 phần rất nhỏ thôi. Bạn học trên trường để biết hoặc ko học cũng được, còn cái chính muốn làm về mảng nào thì về nhà tự nghiên cứu. Giờ tài liệu, khóa học trên mạng quá nhiều, bạn ko tự tìm tòi thì thụt lùi với xung quanh nhiều lắm. Đến lúc xin việc hoặc đi làm kiến thức ko đủ đâu :p