Ngày mai sẽ diễn ra cuộc chiến được mong đợi nhất của ACM VN :3

Thời gian bắt đầu: 7.45 sáng (theo lịch, hi vọng ko bị hoãn :v)

Sau các vòng online cũng như các kỳ thi trên mạng thì theo mình đánh giá lần này 3 đội mạnh nhất của VN là:

• BYTE - ĐH Công nghệ, gồm Kiên, Khánh, Hạnh (Codeforces). Trong đó Hạnh là HCV IOI 2015, Kiên có 1 HCD va 1 HCB IOI 2014 & 2015, Khánh HC APIO. Với phong độ ổn định và phối hợp ăn ý từ cấp 3, mình nghĩ team có 50% khả năng vô địch (ko kể các đội TQ). Đội Byte đã #2 subregional ở Thái (thua National Taiwan Univ) và đã có khá chắc chắn vé vào WF.
  • Shine - HCMUS, gồm Yên Thanh, Bảo và Khôi (Codeforces). Trong đó Yên Thanh đã vào WF 2013. Với kinh nghiệm dày dặn, mình nghĩ team có khoảng 20% vô địch. Đội Shine ngoài regional VN sẽ còn thi ở regional Singapore vào tháng 12.
  • No name YET - FPT, gồm Ngọc Trung, Hiệp và 1 bạn nào đó mình ko rõ (Codeforces). Trong đó Ngọc Trung là huyền thoại HCV IMO, mới học code vài tháng nhưng trình độ đã vô cùng khủng khiếp. Mình nghĩ team này có khoảng 14% khả năng vô địch, phụ thuộc nhiều vào đề. Đội này đã thi ở regional Phuket và đứng #4 subregional, gần như chưa có khả năng nào vào WF, vì vậy đây sẽ là cuộc chiến quyết định của team.

Theo mình nghiên cứu thì lần này ko có đội nước ngoài nào mạnh lắm (ko kể các đội TQ do ko cùng subregional). Đội nước ngoài mạnh nhất có vẻ là Taipei-Meow của National Taiwan Univ, tuy nhiên đây ko phải là đội mạnh nhất trường họ. Đội mạnh nhất NTU Taiwan năm nay có vẻ là |_0|_1, đã đi WF năm ngoái và vừa vô địch subregional Thái, tuy nhiên ở Thái đội này cũng chỉ nhỉnh hơn Byte 1 chút :3

Các bạn cổ vũ cho đội nào? :3

Link rank

Final rank

Gần giống như dự đoán:

1. Byte

2. HCMUS Shine

4. Taipei Meow

Chia buồn với đội FPT :(

Noname Yet, Noname Yet vô địch <3 <3

PS: thành viên còn lại là a Phạm Hoàng Đại ạ :p

all-in for BYTE :D :D :D

Cổ vũ cho đội BYTE. :))

Bạn Trung có thể cho mình biết khả năng vô địch mà bạn dự đoán có dựa trên thuật toán đánh giá nào không hay là chỉ dựa trên quan điểm của expert(s)? :D

Trả lời d_t_nguyen
  Hiện bài gốc

Mình nghiên cứu tất cả các đội tham gia, chọn ra các đội mình nghĩ có thể vô địch và chia cho các đội theo cảm nhận của mình (tổng các đội = 100%) :))

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Dự đoán top 5:

1. BYTE

2. Taipei-Meow

3. No name YET

4. Shine

5. PTIT.POSTMEN

Team Shine có tận 2 bạn nữ :3

Em nghĩ team TM của tàu sẽ đứng nhất sau đó sẽ đến các đội VN 

Trả lời mikelhpdatke
  Hiện bài gốc

Đài loan != Tàu nhé

Không liên quan lắm cơ mà team Hàn Quốc có một bạn nữ kute xinh gái lắm :3

Bảng rank hiện tại:

Trả lời hlnhvt
  Hiện bài gốc

Co' anh? ko

cho e hỏi cái mình xem được đề ko?

được nửa thời gian chưa mọi người ơi?

Trả lời romqn1999
  Hiện bài gốc

Thi xong có nhé :)))

Trả lời romqn1999
  Hiện bài gốc

https://docs.google.com/viewer?a=v&pid=sites&srcid=b2xwLnZufHd3d3xneDoxZGU0NjZkMmQyMmFlNDE5

Theo mình biết thì đội Byte đã 10 bài và vô địch.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Team này giỏi quá. Mong năm nay Việt Nam có huy chương WF :)))

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Team Byte với Team Runes of Champion thì ai nhỉnh hơn hả anh :D :D

Trả lời mikelhpdatke
  Hiện bài gốc

Byte >> Runes