cho em hỏi là bài MOVE12 timelimit là 0.2 s em làm thuật toán chặt nhị phân độ phức tạp là n*logn*logn em nộp chỉ được 5 đ .ai giải thích giúp em em bị tle hay WA? thanks mọi người đã đọc mong được giúp đỡ :)

Bài này có đến 50% test mà N <= 100 --> Nếu bạn làm N*log^2 thì ko thể nào TLE các test này được --> bài của bạn bị WA hoặc RE.

1 số chú ý khi post bài:

• Bạn nên post ở phần thảo luận của bài đó. Mình sẽ chuyển post này của bạn qua đó.
  • Bạn ko link account VOJ, cũng ko post submission ID --> problem setter nếu muốn cũng ko thể biết bạn là ai để check submission của bạn bị gì được. Ngoài ra 1 chú ý là bạn nên link account VOJ, để khi bạn hỏi trên diễn đàn thì người trả lời biết qua bạn là người mới học hay đã có nhiều kinh nghiệm, từ đó có câu trả lời phù hợp hơn.

Bạn cũng có thể tham khảo thêm về cách đặt câu hỏi.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

vâng cảm ơn anh em sẽ rút kinh nghiệm :)

Em đã link account VOJ nếu anh rảnh anh có thể check submission dùm em được ko ạ ? Em học tin 2 năm và đã thi quốc gia :)

Trả lời it.lhp.ynwa
  Hiện bài gốc

Em bị WA

Trả lời admin
  Hiện bài gốc

Còn tôi  làm chặt nhị phân t của [0..max(ti)], sau đó:

Cách 1: dùng số cặp ghép cực đại được 30, chắc LTE.

Cách 2: mỗi t tính Li, Ri, SKNi lần lượt là vị trí xa nhất bên trái, xa nhất bên phải và số vị trí tối đa mà i có thể đến (SKNi = Ri-Li+1). Thời điểm tìm cảnh sát cho cột j, tôi dùng may rủi lấy anh i nào có Li<=j<=Ri và SKNi bé nhất gán cho j, đồng thời giảm SKNi của tất cả các anh có thể đến được j. DPT O(N^2.log(t), được có 30 điểm, vậy chứng tỏ tôi có sai, chắc ở đoạn may rủi. Làm ơn bạn nào gợi ý cho. ID: 15198612

Xin cảm ơn.

Trả lời luckystars
  Hiện bài gốc

Độ phức tạp AC là O(NlogN*log(maxT)). ĐOạn kiểm tra O(NlogN) thì AC được.

Thuật toán của bạn chưa đúng!

Bạn có thể tham khảo thuật toán và code tại: http://yeulaptrinh.pw/48/spoj-move12/