Xin chào các bạn, vậy là kỳ thi VO16 đã kết thúc 2 ngày thi, điểm thi và bảng xếp hạng đã có tại đây

Xin chúc mừng natsukagami đã vô địch kỳ thi này với chênh lệch ~1 điểm với bạn duyboy135 ở rank 2.

Sau đây là 1 chút thống kê về kỳ thi (mình mới tập vẽ nên vẽ xấu, thông cảm nha :<)

Ngày 1 có 4 bạn được max 20 điểm: duyboy135, duymanhit, tru3goon3r, su123

Đường điểm các thí sinh ngày 1

Ngày 2 có bạn ladpro98 là người duy nhất được max 20 điểm.

Đường điểm các thí sinh ngày 2

Tuy nhiên với phong độ duy trì ổn định nhất, bạn natsukagami đã bứt phá lên rank 1 của kỳ thi VO16

Đường điểm của tổng 2 ngày

Phân bố điểm, mình lấy mốc dựa theo điểm của kỳ thi học sinh giỏi năm 2015

• < 10: không có giải
  • 10-17: Giải khuyến khích
  • 17-23: Giải Ba
  • 23-30: Giải Nhì
  • > 30: Giải Nhất

Mấy hình xấu xấu trên cũng không thể hiện được nhiều lắm nhưng chỉ là thống kê nho nhỏ về kỳ thi :">

Hi vọng kỳ thi VO16 giúp bạn củng cố kiến thức, mang lại thêm những giải thuật hay độc đáo, cũng như một bước đệm tốt để các bạn có thể định hình được phong độ của mình đang ở đâu để đặt mục tiêu phấn đấu cho kỳ thi thật sắp tới.

Thay mặt Admins VNOI, mình xin được chúc các bạn đạt kết quả cao trong kỳ thi VO16 duy trì phong độ, trau dồi thêm kiến thức để đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi VOI16 sắp tới. Còn những bạn chưa đạt được mục tiêu của mình ở kỳ thi VO16, chúc các bạn cố gắng hết sức và đạt được đúng phong độ tại kỳ thi thật.

VNOI Admins

Có solution của các bài không anh. Có một số e k nghĩ được full :((

Trả lời akai
  Hiện bài gốc

Solution các bài sẽ được Admins up lên sau nhé :D

Bạn có thể post hỏi bài các bạn làm được, mình nghĩ các bạn í sẽ rất nice và đẹp trai share solution cho bạn thôi :3

Trả lời iamquang95
  Hiện bài gốc

E cảm ơn