Xin chào tất cả các bạn :3

Thứ 7 ngày 15/08/2015 là một ngày vô cùng đặc biệt :3 đó là ngày sẽ diễn ra VM15 round 3 yayyyy, và cũng là sinh nhật của mình :"> 

VM15 round 3 vẫn sẽ có format đề bài như các kỳ thi trước, nhắc lại luôn nha, 3 bài P và 1 bài NP cho các bạn. Thời gian thi sẽ là 9:00 sáng đến 21:00 tối cùng ngày.

Để tăng thêm tính thú vị và đa dạng của đề bài, round này đặc biệt có sự tham gia của KrK trong vai trò ra đề.

Các lưu ý dành cho các thí sinh trước khi thi:

• Bạn chỉ cần có account VOJ là có thể thi
  • Bạn đọc đề và submit ở đây. Khi kỳ thi bắt đầu, đề bài sẽ tự động xuất hiện.
  • Trong quá trình thi, bài của bạn chỉ được chấm với test ví dụ. Đối với 1 số bài đặc biệt bạn được chấm nhiều test hơn, thì sẽ được nói cụ thể rõ ràng trong đề bài.
  • Nếu bài của bạn chạy trên máy đúng, mà nộp lên không hiểu sao sai, thì bạn có thể submit thử ở ideone, nhưng chú ý là bạn cần đặt chế độ private, nếu không các thí sinh khác có thể tình cờ và bất ngờ đọc được code của bạn. Trong trường hợp 2 bài thí sinh giống nhau, bọn mình có quyền chấm thành 0 điểm mà không nhất thiết phải giải thích thêm.
  • Trong quá trình thi, nếu có thắc mắc gì, các bạn có thể đặt câu hỏi ở đây. Bọn mình sẽ cố gắng giải đáp thắc mắc trong thời gian sớm nhất có thể.
  • Trong trường hợp đề bài / việc chấm bài có vấn đề, các thông báo sẽ được đăng ở đây. Vì vậy các bạn nên thỉnh thoảng quay lại kiểm tra topic này.

VNOI Admins Team

Cho em hỏi: bài VMGROUP2 được 0 khi và chỉ khi mình tính sai số lượng quan hệ đúng ko ạ

Với lại có tính quan hệ gián tiếp không ạ?

Bài VMELLIP lúc một hình bị xóa đi thì N có giảm không ạ?

Truy vấn 5 tại sao đề lại bắt in ra chia cho N ạ? Ở đây in ra số thực bn chữ số sau dấu phẩy?

Trả lời chipchip3412
  Hiện bài gốc

Thực ra là chia pi đấy bạn

Trả lời natsukagami
  Hiện bài gốc

Các bạn lưu ý không in thừa dấu cách cuối dòng nhé

Trả lời net12k44
  Hiện bài gốc

Cháy mất 3 lần sub của em rồi anh ơi TT TT

Trả lời natsukagami
  Hiện bài gốc

Oh :v :v nhìn nhầm =))

Trả lời net12k44
  Hiện bài gốc

Mình vừa sửa lại trình chấm, các bạn có thể in thừa dấu cách ở cuối dòng.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Nếu thế thì dữ liệu có đảm bảo những bộ số (a_i, b_i) luôn không âm sau mọi thời điểm xử lý truy vấn không?

Trả lời quandum
  Hiện bài gốc

Trích đề bài:

"Và tất nhiên với hình ellipse nào mà có ai ≤ 0 hoặc bi ≤ 0 cũng sẽ biến mất khỏi mặt bàn (và không bao giờ trở lại)"

Trả lời tmbao
  Hiện bài gốc

Bài mình vẫn 0 điểm, có phải do tính sai số lượng quan hệ không?

Trả lời magician_14312
  Hiện bài gốc

Số lượng quan hệ với cách chia nhóm phải khớp nhau.

Sao bài VMTOWN vẫn chưa được chấm ạ?

Trả lời natsukagami
  Hiện bài gốc

Bài VMTOWN chưa đc chấm, và sẽ được chấm sớm nhất có thể (dự kiến trong CN hoặc T2)

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Em thấy bài VMTOWN có biến đổi về điểm số (không chỉ còn 100 điểm và 0 điểm nữa), tức là bài này đã chấm rồi phải không?

Trả lời ARSENAL1886
  Hiện bài gốc

có Bảng xếp hạng rồi thì phải :)) (không biết chính thức chưa thôi)
http://vnoi.info/contests/show/23/

3 bài P sao vẫn chưa add lên vn.spoj vậy ạ ? Lúc round 2 xong là em thấy các admin add lên ngay mà ?

Trả lời abcdef6199
  Hiện bài gốc

Các bài round 3 đã được thêm vào VOJ

Trả lời net12k44
  Hiện bài gốc

admin coi hộ em sub 14911236 của http://vn.spoj.com/status/VMTOWN,redstar/ là bị TLE hay WA vậy ạ, em cảm ơn.

Trả lời redstar
  Hiện bài gốc

TLE :)