Xin chào tất cả các bạn :3

Thứ 7 ngày 15/08/2015 là một ngày vô cùng đặc biệt :3 đó là ngày sẽ diễn ra VM15 round 3 yayyyy, và cũng là sinh nhật của mình :"> 

VM15 round 3 vẫn sẽ có format đề bài như các kỳ thi trước, nhắc lại luôn nha, 3 bài P và 1 bài NP cho các bạn. Thời gian thi sẽ là 9:00 sáng đến 21:00 tối cùng ngày.

Để tăng thêm tính thú vị và đa dạng của đề bài, round này đặc biệt có sự tham gia của KrK trong vai trò ra đề.

Các lưu ý dành cho các thí sinh trước khi thi:

• Bạn chỉ cần có account VOJ là có thể thi
  • Bạn đọc đề và submit ở đây. Khi kỳ thi bắt đầu, đề bài sẽ tự động xuất hiện.
  • Trong quá trình thi, bài của bạn chỉ được chấm với test ví dụ. Đối với 1 số bài đặc biệt bạn được chấm nhiều test hơn, thì sẽ được nói cụ thể rõ ràng trong đề bài.
  • Nếu bài của bạn chạy trên máy đúng, mà nộp lên không hiểu sao sai, thì bạn có thể submit thử ở ideone, nhưng chú ý là bạn cần đặt chế độ private, nếu không các thí sinh khác có thể tình cờ và bất ngờ đọc được code của bạn. Trong trường hợp 2 bài thí sinh giống nhau, bọn mình có quyền chấm thành 0 điểm mà không nhất thiết phải giải thích thêm.
  • Trong quá trình thi, nếu có thắc mắc gì, các bạn có thể đặt câu hỏi ở đây. Bọn mình sẽ cố gắng giải đáp thắc mắc trong thời gian sớm nhất có thể.
  • Trong trường hợp đề bài / việc chấm bài có vấn đề, các thông báo sẽ được đăng ở đây. Vì vậy các bạn nên thỉnh thoảng quay lại kiểm tra topic này.

VNOI Admins Team

9h rồi, hóng đề vòng 3 này thôi.

Cho mình hỏi chút về bài VMTOWN (nếu hỏi vớ vẩn quá thì No comment. cũng được)

Con đường \((u,v)\) được xây dựng thêm sẽ là con đường trọng điểm hay con đường bình thường?

Trả lời bvd
  Hiện bài gốc

Bạn đọc lại đề + test ví dụ nhé

Một tứ giác  mà có 3 đỉnh thẳng hàng, thì có phải là tứ giác lồi không ?

Cho em hỏi bài VMTOWN các truy vấn chỉ là giả sử thêm/bớt con đường (u, v) hay là thay đổi luôn cả hệ thống đường ạ ?

Trả lời ladpro98
  Hiện bài gốc

Bạn xem test ví dụ nhé

Trả lời quandum
  Hiện bài gốc

Không

Cho em hỏi với

Bài VMELLIP

"Cho 3 số nguyên dương lr và v"

sau đó lại là "-10^6 <= v <= 10^6"
rốt cuộc là v dương hay có âm ạ

Trả lời natsukagami
  Hiện bài gốc

v có thể âm

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Các bài tuần được chấm với bao nhiêu test ví dụ vậy? Trong đề bài không ghi rõ (trừ bài VMGROUP2).

Trả lời magician_14312
  Hiện bài gốc

Các bài còn lại trong lúc thi chỉ được chấm với 1 test VD thôi anh

Sao bài VMELLIP có người nộp được 4.76 với 14.29 thế ạ?

Trả lời net12k44
  Hiện bài gốc

Sao bài VMELLIP điểm lẻ thế nhỉ? @@

Trả lời net12k44
  Hiện bài gốc

em thấy bài VMELLIP chạy tới 20 test lân anh 

Trả lời magician_14312
  Hiện bài gốc

Có chút sai sót lúc cài đặt test, em sẽ sửa lại ngay

VMSQUARE

Trong đề không đề cập gì thêm thì hình vuông ABCD có thể có cạnh không song song với trục toạ độ không vậy a?

Trả lời ndkhaivn
  Hiện bài gốc

Mọi người cho em hỏi bài VMELLIP: Nếu hình elip có a_i>A hoặc b_i>B thì sẽ biến mất. Vậy khi điều chỉnh lại kích thước elip cho phù hợp thì nó có quay trở lại không?

Trả lời ARSENAL1886
  Hiện bài gốc

Không