Vậy là VNOI mới đã ra mắt các bạn được 2 tuần. Với hầu hết team admin bọn mình, đây là lần đầu bọn mình ra mắt 1 trang web có người dùng. Cá nhân mình thì trước khi làm VNOI mình cũng biết sơ sơ về lý thuyết làm web, nhưng kinh nghiệm thực tế thì cũng chưa có :D, nên vô cùng háo hức & lo lắng, như đang chăm sóc đứa con đầu lòng của mình vậy :v

1 chút tổng kết trong thời gian qua:

• Sau 2 tuần, chúng ta có gần 450 user, hơn 250 bạn đã kết nối account VOJ.
  • Số lượt submit lên VOJ qua VNOI là chưa đến 400. Mình biết là hiện tại có rất nhiều lỗi khi submit qua VNOI như ko submit đc, submit đc nhưng ko đc chấm, kết quả chấm bị sai so với VOJ. Bọn mình đang cố gắng khắc phục những lỗi này. Hiện tại theo mình biết thì các bạn đã có thể submit bình thường. Nếu bạn nào vẫn còn bị lỗi thì hãy nói cho bọn mình ngay ở đây.
  • Số bài post trên VNOI chỉ hơn 300, trong đó chắc hầu hết là của admin :D 1 phần cũng có thể do bọn mình ko thân thiện lắm, ví dụ như ở đây. Mình hi vọng là các bạn dần dần sẽ bớt ngại, bớt sợ admin và nói nhiều hơn :D Các bạn nói ngây thơ hoặc linh tinh cũng đc, cơ mà cứ tự nhiên nói cho có không khí :)). Nếu các bạn để ý thì giờ nếu bị trừ cũng không ảnh hưởng gì (hiện tại, đóng góp không bị giảm và bạn còn có thể tự cộng cho chính mình nếu cảm thấy mình nói quá hay).
  • Hiện tại đã có hơn 20 bài viết trong Thư viện, và mình hi vọng con số đó sẽ còn tăng lên nhiều.
    • Rất cảm ơn 2 bạn ttdpro98 và only_love97 đã đóng góp rất nhiều bài viết cho Thư viện VNOI :D
  • Thỉnh thoảng server vẫn bị không vào được và hiện lỗi 500, 502. Thông thường là do bọn mình đang cập nhật tính năng mới cho VNOI, hoặc đang phải sửa sự cố khẩn cấp nào đó. Nếu gặp trường hợp này các bạn có thể quay lại trong 10' hoặc 15' sau, lúc đó hi vọng bọn mình đã kịp thời sửa :D
  • 1 vài tính năng mới:
    • Hình quả chuông bên góc phải trên: mỗi lần có người trả lời bài viết của bạn, bạn sẽ nhận được thông báo (hi vọng các bạn post bài nhiều hơn để test tính năng này :)))
    • Ở phần danh sách bài tập, đã có đánh dấu xanh với những bài bạn đã làm được.
  • 1 vài tính năng sắp ra mắt:
    • Màu user ở bảng rank, forum (hiện tại đã có ở bài viết trên trang chủ :D)
    • Ẩn các bài đã làm ở danh sách bài tập
    • [Hot] Xem chi tiết kết quả chấm bài VOJ (test nào AC, test nào WA, test nào TLE...). Dự kiến tính năng này sẽ ra mắt trong vòng 1 - 2 tháng nữa. Để bọn mình có thể test tính năng này khi ra mắt, hi vọng các bạn tích cực nộp bài qua VNOI hơn :p
  • Hôm mới ra mắt, forum có bị darksabers hack (post vài nghìn bài trong khoảng thời gian ngắn). Hiện bạn ý đã vào team admin và giúp bọn mình hoàn thiện trang web hơn :). Team làm web VNOI từ đầu đến giờ gồm có mình, iamquang95, khoaplt, tmbaodarksabers, net12k44, quochuu_96, infrmtcs và Hoàng Yến. Tuy nhiên hiện giờ có 1 số bạn đã không làm tiếp nữa, và mình đang tuyển thêm người mới. Nếu bạn nào muốn gia nhập team thì có thể nói với mình, nếu bạn không biết code web thì mình có thể dạy từ đầu.

Nếu có phát hiện bug, các bạn có thể trả lời vào ngay trong topic này hoặc ở đây :D

Rất cảm ơn các bạn,

RR

e cũng biết auto post bài đấy :3 đã chặn được cái đó chưa, hihi

Trả lời khoaplt
  Hiện bài gốc

Mình đã thấy chuông > 0 rồi nhé, nhưng mới chỉ có = 1, muốn lên 2 nhưng chưa thấy.

Hóng test chuông > 1.

Trả lời khaihanhdk
  Hiện bài gốc

1

Trả lời khaihanhdk
  Hiện bài gốc

> 1 rồi anh thấy chưa :v

Trả lời minhtt159
  Hiện bài gốc

bạn làm thử đi nhưng đừng quá tay nhé :)) cỡ 100 post thôi :)))

Cho mình hỏi là muốn đóng góp bài trong thư viện thì làm cách nào đây? :)

Trả lời ntthanhpy
  Hiện bài gốc

Bạn có thể post bài vào "Thuật toán", nếu phù hợp mình sẽ cho vào Thư viện.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Oke, để hôm nào ngâm cứu viết bài :D

Em cũng muốn đóng góp cho vnoi lắm nhưng mà sức có hạn. Các thuật toán em học được đều từ web của các anh đi trước. Hi vọng một ngày nào đó có thể giúp sức nhiều hơn cho vnoi.

Trả lời khoaplt
  Hiện bài gốc

Đã thấy số 2 rồi nhé