Cái thời điểm biết kết quả mình cũng không buồn lắm đâu, vì năm ngoài có giải rồi. Nhưng mà càng nghĩ đến vấn đề này càng ức chế. Muốn viết gì đó cho đỡ, với lại cũng để an ủi mấy bạn bị trật. 

Kì thi QG năm nay quá vớ vẩn. Chưa nói xong chuyện đề quá xàm thì các thầy làm cho 1 bộ test xàm hơn nữa. Làm cách không chuẩn cũng ăn điểm cực cao?? Một số người (trong đó có bố mình ==') khi nghe kể khổ thì nói theo kiểu: "Đề thế nào thì đề, cứ giỏi là nó đậu hết" Cuộc đời đi học của mình gặp nhiều trường hợp ra đề nhảm nhí rồi lấy cái lý do này đề làm học sinh đứng họng rồi. Muốn cầm súng bắn vô trốc vc mấy bác ạ, các bác phải hiểu là mỗi người có 1 mức độ thôi chứ, một số người thì chỉ học đủ để có giải 3 thôi thì sao?? hả haaaaaaaaảh. 

Đạo thiên chúa dùng câu chuyện của chúa để truyền đạo, mình cũng có truyền thuyết này để an ủi các bạn:

Sau khi được đón về khách sạn để ra đề các thầy mở tiệc quẩy tưng bừng. Đến đêm ngày 5-1, trong men say mới sực nhớ ra "Chết mẹ! Chúng ta còn cái đề QG cần phải hoàn thành". Tiếp theo thì là những gì chúng ta phải trải qua ai cũng biết rồi :)))

Chuyện vui thôi!

Mình chấm thử 13,6 chấm thật 13,2 được KK nên ức chế ngồi xàm 1 tí!

vc mạnh

.

Good good !! :D

Giải QG chỉ là cái danh hiệu thui, đảm bảo đội tuyển đi thi quốc tế chất lượng

Đhs chấm thử max thấp mà vẫn vào vòng 2 -_- để bây giờ nhìn bọn nó thi mình đi chơi :v

Trả lời Horakhty
  Hiện bài gốc

http://vnoi.info/forum/13/5432/?page=1#post-7533

Rất chất lượng

"Khó mình, khó người" thôi bạn. :-)

Điểm chuẩn vòng 2 với điểm giải nhất, giải nhì năm nay đều giảm tầm 6 điểm cho thấy có 1 bài bị "lỗi" khiến các bạn tương đối giỏi bị giảm điểm, còn điểm giải 3 và điểm kk thì không giảm mấy nên để đc giải 3 với giải kk thì vẫn chỉ cần cài chắc các bài dễ và cố gắng vét các bài khó là ăn được. Chuyện hên xui khi thi cử thì không tránh khỏi nhưng mình nghĩ nó tác động rất ít đến kết quả kì thi (trừ những trường hợp đạt sai tên file thì mình chả bàn :v). Và kết quả chấm thử của bạn là 13,6 so với kết quả chấm thật là 13,2 chả sai khác bao nhiêu nên mình nghĩ test chính thức cũng tạm ổn (đề thì mình chả muốn nhắc đến).

Nói chung là mình vẫn muốn chia buồn với bạn vì không đạt kết quả như mong muốn nhưng bạn đừng quá nên suy nghĩ quá tiêu cực đổ hết toàn bộ tội lỗi cho ban giám khảo mà hãy tự suy nghĩ lại những thiếu sót của bản thân, lúc đó bạn sẽ học hỏi và rút ra được nhiều kinh nghiệm hơn.

Thân. :-)  

Bạn mình có đứa chấm thử 10 điểm chấm thật 17,10 điểm. Cũng hên xui lắm

Trả lời youaremysky99
  Hiện bài gốc

rõ là hên xui. Test quá kém chất lượng. 

Trả lời Horakhty
  Hiện bài gốc

Giải QG không chỉ là danh hiệu, giải quốc gia là cả năm nỗ lực và đánh cược các môn khác của học sinh để được vào đại học. Và đối với 1 số người là 2 năm.

Trả lời thegunner2401
  Hiện bài gốc

Test chính thức tạm ổn sao có những người chấm chênh lệch nhau 8 điểm? 

Mình không suy nghĩ tiêu cực mà đổ lỗi gì đâu, mình khẳng định lỗi toàn bộ là ở "ban giám khảo" nhé. Mục đích của bài viết này đâu tiên là để cho mọi người thấy năm 2016 đã có 1 kỳ thi QG tin học thất bại hoàn toàn, đúng là mình ức chế thật nhưng là ức chế về đề thi, về bộ test chứ không phải vì điểm của mình (khác nhau đấy). Thứ hai là để an ủi những người bị trật. Một chút nhỏ nhoi sau cùng mới là dành 1 tí tiếc rẻ của mình, thật đấy!

Cuối cùng là xin bạn đừng bao giờ đi an ủi người khác cái kiểu người ở trên nhìn xuống như thế nữa, ức chế lắm.

Thân. :-)

Chúc các bác may mắn trên sân sau trong kì thi Duyên Hải hay 30-4 sắp tới ^^

cho t hỏi ngu cái làm sao để biết điểm khi mình tạch

Trả lời romqn1999
  Hiện bài gốc

Mai mốt bộ gửi điểm xuống từng trường.

theo ngu kiến của tại hạ thì cả đề lẫn test năm nay không có khả năng phân loại được học sinh, kiểu như mấy đứa làm chắc tay thì điểm không chêch lệch mấy so với chấm thử, còn mấy thằng làm những cách ngu ngu thì lại vét được quá nhiều test

mình nghĩ các bạn đừng xàm nữa, topic chắc dừng hay xóa ở đây thôi. làm sao biết test bộ thế nào. Người ra đề toàn là các thầy đầu ngành, việc test thế này thế nọ thì khác nào nói bạn giỏi hơn thầy.

Trả lời vodanhnam
  Hiện bài gốc

bạn có lẽ k hiểu phải. có ai chê các thầy đầu. ý là test này chắc chắn k phải tạo 1 bộ test chuẩn. Thậm chí còn nâng điểm của các sub đầu lên rất nhiều. Nó khá thiệt cho rất nhiều bạn. Chắc có nhiều bạn rất bất ngờ với điểm của mình

Kết quả đã có rồi , có nói gì về test thì cũng không làm được gì , tốt hết các bạn nên học Lý Hoá đi , kì thi đại học đang tới rất gần ...

Chấm thử ngày 2 + ước tính ngày 1, được max 20.7, chấm thật 28.05 @@

Nên mọi người có thể chắc chắn rằng vòng 2 sẽ có ít nhất một thanh niên phá game T.T