Vào 2 ngày mùng 6 và mùng 7 tháng 1 năm 2016, kỳ thi Học sinh giỏi cấp Quốc gia môn Tin học VOI2016 sẽ được diễn ra. Thay mặt các admins VNOI mình xin chúc các bạn thật bình tĩnh và cố gắng hết sức mình để có thể đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi này. 

Một vài lưu ý nho nhỏ cho các bạn trước khi tham gia kỳ thi mà mình đúc kết được trong các cuộc thi của mình

• Cố gắng vét điểm bằng mọi cách, brute force, greedy các kiểu.
  • Kiểm tra tên file, tên file output input cẩn thận.
  • Khi in bài đừng ký luôn mà hãy đọc cẩn thận lại 1 lần rồi ký. Đừng tiếc vài phút đọc lại.
  • Mang theo nước vào phòng thi nếu phòng thi không có nước. 3 tiếng thi vòng 1 có thể không quá nhiều, nhưng khi mất bình tĩnh hay uống 1 hụm nước để giảm căng thẳng và làm bài tiếp.

Các bạn thi xong thì post đề vào đây cho các bạn khác không thi tham khảo nhé :D 

Admins VNOI

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Đề thi rất dễ lấy đi cuộc đời học sinh =.=

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Theo em thấy thì bài 6 giống bài này hơn
http://codeforces.com/contest/545/problem/C

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Em thấy có mùi lười (lười dịch đàng hoàng, lười kiểm lại đề :v) hơn là "thiếu kiến thức" , ngay cả cái tên file inp còn là IDCOCDE gây hoang mang dư luận :))

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

anh cho em hỏi thử đề ntn thì tầm bao nhiêu điểm thì đk giải 3 vậy

Trả lời it.lhp.ynwa
  Hiện bài gốc

Nếu bạn làm 10000^2 thì yên tâm đi, theo cá nhân mình thi:

- 30-40%: BTC đặt giới hạn thời gian lên 2-3 giây để bảng điểm trông cho nó đẹp, và bạn sẽ ăn full sub 1.

- 60-70%: nếu không may mắn như trường hợp trên, bạn vẫn sẽ ăn được khoảng 80-90% sub 1.

cho mình xin ý kiến bài 5 luôn ạ ._. thấy anh Trung viết về 5 bài mà bỏ bài đấy ra

Trả lời thumbup
  Hiện bài gốc

Nho ai post de len cai ! Cam on

Trả lời mrtan_lovelife
  Hiện bài gốc

Bài này là max, bài QG là min mà, làm sao giống nhau đc.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Vậy tức là chỉ có bài 5 là không sida thôi hả anh :v

Trả lời abcdef6199
  Hiện bài gốc

Bài 5 mình cũng ko thấy nó mới nhưng chắc là bài ok nhất đề rồi ._.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

bài 5 thì ý tưởng không có gì đặc sắc, mỗi tội code dài

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Bạn nào làm ơn post đề lên với, chỉ chụp vài cái ảnh thôi mà. Bài 4 giống DIAMON thì DPT O(N^2) rồi.

Trả lời luckystars
  Hiện bài gốc

Bạn lên fanpage VNOI trên facebook tìm, hình như có người up rồi

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Theo em thấy thì đề chia nấc điểm cũng chán. Kiểu cái dễ thì ai cũng làm được, cái khó hơn tí thì chả mấy người làm được. Thế thì làm sao đánh giá được sự khác biệt giữa các thí sinh?

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Mọi người cho em chửi cùng với -_-

Bài 6: cái giới hạn -_- Đọc và in 4e6 số mà ai quên fast IO thì chết -_-

Trả lời abcdef6199
  Hiện bài gốc

bạn có làm fast IO không, mình quên rồi :'(

Trả lời qcuong98
  Hiện bài gốc

Em nhớ là anh nói anh làm sub 1 thôi mà -_-

Mà anh ko đi học à :v

Trả lời abcdef6199
  Hiện bài gốc

cho mình hỏi fast IO là gì vậy bạn?

Trả lời it.lhp.ynwa
  Hiện bài gốc

Nói ngắn gọn là đọc dữ liệu nhanh và xuất dữ liệu nhanh thôi :v Vì bài này mình thử Pascal mà in các số từ 1->4e6 mất 1.2s, C++ (printf) mất 9.5s, chuyển sang fast IO mất 0.4s -_-

Trả lời abcdef6199
  Hiện bài gốc

bạn có thể nói ngắn gọn trong pascal thì kỹ thuật ấy được sử dụng như nào ko? nếu ko sử dụng kĩ thuật đấy thì ko ăn được sub cuối à bạn?