Cho mình hỏi các unit AvgLvlTree, URadixSort, ... và một số unit khác đã có sẵn thuật toán trong FPC, chỉ cần mình khai báo đúng kiểu là dùng được thì có được sử dụng khi thi không?

Mình nghĩ #include <algothrim> dùng được thì chắc mấy thư viện này cũng dùng được :)
Nếu dùng được thì không biết C++ có cái nào tương tự không nhỉ?

Tôi đang mong chờ câu trả lời từ các bạn. Nhưng có cách tạo để tôi nhận được thông báo khi có người bình luận vào bài viết này không? Thiết nghĩ đó chính là một chức năng cần thiết cho diễn đàn.

Trả lời Anonymous
  Hiện bài gốc

:D Hiện tại chỉ có người tạo topic mới nhận được thông báo khi có người bình luận. Hoặc nếu có người trả lời bạn trực tiếp thì bạn cũng nhận được thông báo.

Chắc trong tương lai bọn mình sẽ làm chức năng "Subscribe", để có thể nhận được thông báo khi có bình luận. Trước mắt có lẽ bọn mình sẽ thêm "Thời gian" vào cột "Bài viết mới" ở trang chủ :D

Hiện tại không dùng được đâu bạn. Đây là thư viện của Lazarus, không phải phần đi kèm với FPC gốc.

Mình sửa trong Themis được thôi nhưng không ai đảm bảo version của người chấm thi qg có trang bị Lazarus libraries.

Bạn có thể dùng mấy thư viện Fgl cũng tạm được mà

tương tự với c++ trong thi châu á và qt. bạn được dùng lib phân phối kèm theo gcc còn mấy cái của mingw chế thêm như windows.h không được dùng.

chỉ khác là thi qt cho dùng lazarus còn thi qg mới cho dùng lazarus 1 năm nay. bản themis chưa update kịp :)