Xin chào tất cả các VNOIers, 

Tuần vừa qua một số bạn vừa trải qua kỳ thi Tin học trẻ Quốc gia năm 2015 do đó VNOI Marathon đã tạm nghỉ, và tuần này VM15 sẽ quay trở lại cũng với 4 bài tập vô cùng lý thú. 

Thời gian và format đề thi vẫn sẽ như cũ (Đã được thông báo tại đây

Các lưu ý đã nhắc đi nhắc lại nhưng không bao giờ thừa cho các thí sinh :3

• Bạn chỉ cần có account VOJ là có thể thi
  • Bạn đọc đề và submit ở đây. Khi kỳ thi bắt đầu, đề bài sẽ tự động xuất hiện.
  • Trong quá trình thi, bài của bạn chỉ được chấm với test ví dụ. Đối với 1 số bài đặc biệt bạn được chấm nhiều test hơn, thì sẽ được nói cụ thể rõ ràng trong đề bài.
  • Bạn được nộp bài nhiều lần, kết quả cao nhất sẽ được tính là kết quả cuối.
  • Nếu bài của bạn chạy trên máy đúng, mà nộp lên không hiểu sao sai, thì bạn có thể submit thử ở ideone, nhưng chú ý là bạn cần đặt chế độ private, nếu không các thí sinh khác có thể tình cờ và bất ngờ đọc được code của bạn. Trong trường hợp 2 bài thí sinh giống nhau, bọn mình có quyền chấm thành 0 điểm mà không nhất thiết phải giải thích thêm.
  • Trong quá trình thi, nếu có thắc mắc gì, các bạn có thể đặt câu hỏi ở đây. Bọn mình sẽ cố gắng giải đáp thắc mắc trong thời gian sớm nhất có thể.
  • Trong trường hợp đề bài / việc chấm bài có vấn đề, các thông báo sẽ được đăng ở đây. Vì vậy các bạn nên thỉnh thoảng quay lại kiểm tra topic này.

Còn đợi chờ gì nữa mà không chuẩn bị tinh thần code ngay đi thôi <3

Tất cả những thông tin mới nhất về VM15 round 2 sẽ được cập nhật ở post này, hãy cập nhật thường xuyên nhé :3

08/06/2015

Admins Team

Kết quả cao nhất sẽ được tính, trừ khi có chỉ dẫn cụ thể trong đề.

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

cái bài 1 test 1 kq ra là 

2 2
1
R 1 3

được k vậy a?

Trả lời ngocjr7
  Hiện bài gốc

Được

Trả lời RR
  Hiện bài gốc

Hình như cái phần giải thích output2 của bài swap sai thì phải, max(3,1) mới đúng chứ.

Trả lời deleted_user_1
  Hiện bài gốc

Cảm ơn bạn, mình đã sửa lại chỗ đó.

bài swap mình đổi chỗ 2 hàng giống nhau cho nhau được không ạ ?
VD: R 1 1

Trả lời tungmothaiba
  Hiện bài gốc

Bạn đổi thế nào cũng được, miễn là không quá 10^5 lần.

Vừa xóa bài của quandum, do mình ko rõ bài đó là thắc mắc đề bài hay là trao đổi bài.

bài VMRESTO có nhiều đáp án không ạ

bài VM15SWAP nếu mình ko cần đổi thì ghi k=0 ak mấy anh

Trả lời romqn1999
  Hiện bài gốc

uh

Trả lời tuank55
  Hiện bài gốc

Đề bài không nói tất là có thể có nha bạn. Bài này bọn mình đã viết trình để chấm các solution.

Cho em hỏi là bài VMRESTO các số có phải phân biệt không ạ. Em cảm ơn.

Trả lời laughing296
  Hiện bài gốc

Ngoài những tính chất đã nêu trong đề bài, các số không chịu bất kì ràng buộc nào khác.

Phần giới hạn mã nguồn tính theo kích thước tệp trên đĩa hay là kich thước tệp bình thường vậy?

Trả lời bvd
  Hiện bài gốc

Cái này mình cũng không rõ, nhưng tốt nhất là lấy kích thước lớn hơn (kích thước trên đĩa)

Nhưng theo mình thì giới hạn mã nguồn là rất lớn so với dung lượng file mà bạn sub lên nên bạn không cần lo về vấn đề này.

Trả lời iamquang95
  Hiện bài gốc

anh ơi cho em xin cái code 4 bài đc ko :)))

Trả lời vinhnguyenlk
  Hiện bài gốc

Em chuyển anh 15 triệu VNĐ vào tài khoản ah nhé :3

Ahihi, send xong là có code của anh :3 

Bài tính tổng làm sao để máy biết rằng mình đã kết thúc việc nhập, mình cho điều kiện là đọc bàn phím, nếu xét xâu chỉ có #13 thì kết thúc việc nhập, nhưng nộp bài lại 0 điểm